ผู้เขียน หัวข้อ: เดิมพัน ออนไลน์คาสิโน เยอะ ยิ่งสนุกมากจริงหรือ?  (อ่าน 19250 ครั้ง)

Linda

• Administrator
  • Newbie
       คงจะเคยได้ยินกันมาใช่ไหมครับ สำหรับ ประโยคประมาณว่า อยากสนุกมากๆก็ต้องลงเดิมพัน ออนไลน์คาสิโน เยอะๆ อาจจะเป็นคำพูดที่มาจากเพื่อน หรือคนรู้จัก ก็ตาม ซึ่งถ้าจะถามว่า ประโยคดังกล่าว หรือคำพูดดังกล่าวมันจริงหรือไม่ ก็ขอตอบเลยครับว่าไม่จริง เพราะความสนุกในการเล่นเดิมพันใดๆก็ตามแต่ ไม่ได้อยู่ที่จำนวนเงินเดิมพันมากหรือน้อย แต่อยู่ที่ความตั้งใจของเราที่จะสนุกกับเกมเดิมพันนั้นๆ คือถ้าเราตั้งใจที่จะสนุกกับเกมเดิมพันใดๆ ต่อให้เราลงเดิมพันน้อยแค่ไหน ก็สามารถสนุกได้ครับ

แต่ ที่หลายคนกล่าว่า ลงเดิมพันเยอะๆ ยิ่งทำให้สนุกมากขึ้น นั่นก็เพราะว่า ในการลงเดิมพันด้วยจำนวนเงินมากๆ จะเป็นเหตุให้หลายๆคนลุ้นมากยิ่งขึ้นกว่าเงินน้อยๆ ซึ่งก็เป็นเรื่องธรรมดาของคนเราอยู่แล้วครับ คล้ายๆกับการที่เราลงประกวดอะไรสักอย่างแล้วเงินรางวัลเยอะๆ เราก็มักจะลุ้นมากว่าจะชนะการประกวดนั้นหรือไม่ นั้นแหละครับ ตรงกันข้ามหากเป็นเงินรางวัลน้อยๆ เราก็จะไม่ค่อยลุ้น นั่นเองครับ

แต่ทั้งนี้ก็ต้องขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลด้วยนะครับ และก็ไม่ได้หมายความว่า ผมจะแนะนำให้หลายๆคนที่อยากลุ้นมากๆ ให้ลงเดิมพัน ออนไลน์คาสิโน เยอะๆนะครับ เพราะการที่ได้ลุ้นมากๆ แม้จะรู้สึกตื้นเต้นตอนลุ้น รู้สึกสนุก และดีใจมากๆตอนที่ชนะเดิมพันจริงๆ ก็ตาม แต่หากเราลุ้นมาก เพราะลงเดิมพันไปเยอะ แต่ผลที่ออกมากลับไม่เป็นดังที่ลุ้นไว้ หรือหวังไว้ ก็จะยิ่งเป็นผลเสียต่อเราเปล่าๆครับ

ฉะนั้น เลือกลงเดิมพันตามกำลังดีกว่าครับ แล้วสร้างบรรยากาศการลุ้นด้วยการให้ความสำคัญกับจำนวนเงินที่เราลงเดิมพันจะดีกว่าครับ คือไม่ต้องไปคิดว่าเงินแค่นี้เสียไปก็ไม่เป็นไร ทีคนอื่นเขาลงทีละมากกว่าเราหลายเท่า ยังไม่เห็นเป็นไร อะไรทำนองนั้นครับ แต่ให้คิดว่า เงินทุกบาท ทุกสตางค์มีค่าทั้งนั้น เพียงเท่านี้ ไม่ว่าเราจะลงเดิมพันใน ออนไลน์คาสิโน แต่ละครั้งน้อยแค่ไหน ก็ได้ลุ้นมาก ไม่แพ้กับคนที่เขาลงเยอะๆแล้วละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2016, 04:54:31 AM โดย Linda »